Tập Luyện Rèn luyện tính tự tin! ( Phần 2 )

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống' bắt đầu bởi kienprobk93, 31/5/13.

?

Bạn đã bao giờ có suy ngĩ rằng: " Biết vậy lúc đó mình liều 1 tí thì có lẽ mọi chuyện đã khác" chưa?

Chưa từng! 5 vote(s) 6.0%
Đã rất nhiều lần! Vậy tôi phải làm sao đây? ( À like bài biết bạn nhé lollllll) 78 vote(s) 94.0%
  1. Xerox Học viên Alpha tích cực

Bạn cho luôn link phần 1 vào đi để đỡ phải tìm :D
  2. Cuori Thành viên mới

Viết tiếp đi bạn ơi :D
  3. kienprobk93 Học viên Alpha tiềm năng

Đã update phần 2. Góp ý thẳng thắn chính là cách tốt nhất để tôi và các bạn cùng hoàn thiện :byebye:
  4. Xerox Học viên Alpha tích cực

cái luật 3s cũng khá hay, trong vòng 3s phải hđ ngay trước khi mình có những suy nghĩ như thế :v
    hoặc làm như trong clip cũng hay
  5. optipus Học viên Alpha tiềm năng

Góp ý đơn giản thôi
    Phần 3 đâu sao chưa viết hả bác Kiên.. họ Hứa .:doubt:
  6. optipus Học viên Alpha tiềm năng

Tốt rồi , Op tối nay "cố gắng" ..ngồi chờ...bác đừng để anh em leo ...cung trăng nhé.hahh:look_down:
  7. tuthanhoancanh Thành viên mới

hay quá viết tiếp đi bạn ơi mình đang rất cần những bài nâng cao sự tự tin lên như này :D
  8. Nixwater Thành viên mới

đặt gạch hóng phần 3 :D
  9. TrungPham Thành viên mới

Khi em có được sự tự tin là khi mà em thức đêm để học môn vật lý. Người cho em sự tự tin đó chính là người mà em ghét nhất lúc đấy! Anh hai !
    Em mất tự tin khi bắt đầu vào lớp 4, khi mà xung quanh em ai cũng giỏi hơn em, ko ít thì nhiều, em có thể cảm nhận được qua thái độ của họ và cách họ làm.
    Đến năm lớp 7 thì trong 1 lần quá ức chế của ông anh 2, làm phiền ổng quá nhiều khi ổng đang mải cày game võ lâm 1.
    Ổng bắt em thức khuya đến khi nào học xong thì thôi. Chỉ học những cái ghi nhớ trong sách giáo khoa vật lý 7 hồi năm 2005 thôi.
    Có khoảng 13 cái và em phải thuộc từng chữ 1 trong đó. Đêm đó tâm lý em khá nặng nề mà vì sợ ăn tát nên cắn răng mà học :))
    Lúc mà 1h sáng, muốn ngủ quá rồi, em bảo là : "Mai em 0 điểm cũng được cho em ngủ đi", còn ổng thì kêu "Mày ngủ được thì ngủ đi cho tao xem nào!" mà cái tính của ổng khi nói câu đó thì.....dã man con ngan. Em nhớ có lần ổng vừa kêu vừa mát xa má liên tục mà hãi, tuy ko có lực nhưng ko thể nào mà ngủ được o,0
    Tập trung trong 2 tiếng thì học xong, 3h sáng thì được bước chân khỏi ghế, thấy yêu cái gối lắm luôn :)
    Hôm sau lên phòng thi, thấy bọn bạn nó ngồi học mà thương, giả ngu mặc kệ chúng nó.
    Cầm tờ đề thi trắc nghiệm 60%, 40% tự luận mà làm thấy dễ dàng gì đâu. Câu nào cũng biết, câu nào cũng hiểu.
    Đến khi phát bài thi ra, thằng nhì lớp 8 điểm, mình 10 mà lòng ko thể ko tự hào :)
    Bạn bè nhìn mình bằng con mắt khác. Đứa thì chửi đểu, nhất là con dở ngồi bên cạnh!