Xử lý tình huống Để uống rượu là 1 nghệ thuật

Thảo luận trong 'Xử Lý Tình Huống' bắt đầu bởi HeroRuoi, 24/8/13.

1. Offline

detachment Moderator

Làm thành viên từ:
    3/2/13
    Số bài viết:
    770
    Oh woao woao, bữa nào dạy mình với Young ơi :D
  2. Offline

Lemon Leo Học viên Alpha Art

Làm thành viên từ:
    9/3/13
    Số bài viết:
    167
    Trươc khi uống các bạn tránh để bụng đói nhé, đỡ hại dạ dày và trụ được lâu hơn . Mình bản thân cũng không uống được nên chỉ biết mỗi thế, Còn các bạn nào biết cách uống rượu mà bắt đầu óc hoạt đồng liên tục để không say thì chỉ cho mọi người biết với:sogood:
  3. Offline

Novebun Học viên Alpha Art

Làm thành viên từ:
    1/8/13
    Số bài viết:
    65
    Mình chỉ uống được tầm 5-6 chén thì vẫn còn tỉnh táo, uống tấm 8-9 chén thì nếu không kiếm được chỗ phun ra thì tối về ngủ không nổi, nhức hết người, buổi tối hôm đó như địa ngục vậy, không biết có cách nào thoát khỏi tình trạng này không?
  4. Offline

HeroRuoi Thành viên mới

Làm thành viên từ:
    16/6/13
    Số bài viết:
    51
    ý bạn là cả mâm cùng lên hay 1 vòng đủ 8 người 8 ly vậy LoL:brick:
  5. Offline

Yami_Zero Học viên Alpha tiềm năng

Làm thành viên từ:
    7/4/13
    Số bài viết:
    495
    Đỉnh điểm nhất của mình là hồi công tác ở Lào Cai .. Một mình hết nửa chai Vodka to, còn mấy ông sếp thì trong buổi nhậu đó hết 1 can 5l rượu ngô ( nặng tầm 39 - 42 độ -_- _ . Và sau buổi đó thì nằm bệt trên giường hết 1 buổi sáng vì đêm hôm trước nhè 2 lần .

Được cái phong tục uống rượu ở Lào Cai và Yên Bái rất hay, khi 2 người mời rượu nhau xong thì bắt tay thân mật 1 cái. Và con gái Lào Cai uống rượu như uống nước :-s

Chắc là mời mọi người ly cuối sau đó ụp ly. Chứ mời thêm vòng nữa thì chịu rồi =))
  6. Offline

xuanlan Học viên Alpha tích cực

Làm thành viên từ:
    14/5/13
    Số bài viết:
    295
    đọc truyện KIM DUNG tuyển thuyết Thiên Long Bát Bộ. đoạn Bắc Kiều Phong gặp Đoàn Dự. là biết ngay thế nào là nghệ thuật uống rượu và làm thế nào để đối rượu ngay ý mà bạn ơi.!
  7. Offline

Young Moderator, Writer

Làm thành viên từ:
    22/2/13
    Số bài viết:
    1,282
    Like bình luận của bạn KidNet và like luôn cả cái chữ ký :D
  8. Offline

amazuki Học viên Alpha tiềm năng

Làm thành viên từ:
    6/6/13
    Số bài viết:
    378
    Ko thiếu những truờng hợp đang ngồi nhậu này kia thì bị hội khác đến gây sự, cách tốt nhất, bạn xem lại tình hình sức khỏe của mình đến đâu,( đánh đuợc lại ko, chạy đuợc lại ko) nhưng là bất đắc dĩ quá thôi, nhưng mình thấy truờng hợp nào cũng ko ổn, bọn nó đã đến gây sự đầu tiên là xuống nuớc xin lỗi này kia kéo dài thời gian, còn đâu để an toàn cứ lẻn vô phòng vệ sinh gọi 113 tới nói đang có đánh nhau to tại chỗ abc này kia rồi ra chơi trò câu giờ tuyệt đối ko động thủ, truờng hợp mà bon nó đánh quá rồi, éo còn cách nào khác thì một sống hai chết rồi, ra quyền phải dứt khoát ko luơng tay, đánh 1 đòn phải gục 1 đứa.
  9. Offline

Keybo_boy Học viên Alpha tiềm năng

Làm thành viên từ:
    25/8/13
    Số bài viết:
    420
    Uống rượu là một nghệ thuật, người uống rượu là một nghệ sĩ. Thế nên khi uống đến độ tây tây phê phê thì nhiều nghệ sĩ mắc bệnh sĩ. Trên bàn rượu uống ít uống nhiều phụ thuộc các yếu tố nhậu sau:
    - mục đích bữa hôm đó: uống giải trí hay uống tới bến,
    - tâm trạng : uống vì vui hay uống vì buồn,
    - thành phần tham gia: uống giao lưu hay uống vì công việc, có người mới ko, bạn bè thân thiết hay anh em trí cốt, họ biết về mình như thế nào...
    - hoàn cảnh: uống đám cưới hay uống đám ma hay uống nhà hàng, hay công ty hay tại nhà
    - rượu hay bia hay nước ngọt có ga: hôm đó có mấy loại đồ uống, sẽ uống loại nào
    - ăn nói: trong bàn uống ít hay nhiều phụ thuộc vào cái miệng mình rất nhiều, phải biết kiểm soát cảm xúc và lời nói
    - Ngôn ngữ cơ thể: phải phù hợp với lời nói và thái độ của mình và của mọi người trong bàn nhậu, tuổi tác, giới tính, địa vị
    -Tửu lượng: uống được nhiều hay ít

Liệt kê mấy cái tiêu biểu vậy thôi. Các bạn cần vận dụng phù hợp. Còn muốn chi tiết thì cẩn đưa ra hoàn cảnh cụ thể như những tiêu chí trên mình sẽ giúp đến mức độ mình biết
  10. Offline

BTSclub Học viên Alpha Art

Làm thành viên từ:
    13/7/13
    Số bài viết:
    88
    _ 2 cách trên hiệu quả thật à 2 bạn và các ae ???
    _ Có cách nào khác nữa ko để tớ xài ^_^ :sogood:
  11. Offline

heoli Học viên Alpha Art

Làm thành viên từ:
    6/3/13
    Số bài viết:
    48
    Mình hay dùng cách đó... Ngoài ra khi nhậu xong mình hay đi kèo 2 là kara... la hét inh ỏi nhanh hết say ( dù vừa kara vừa uống tiếp :v)
  12. Offline

giatoyota Thành viên mới

Làm thành viên từ:
    8/11/13
    Số bài viết:
    2
    mình thì không uống rượu, mình uống bia cũng tam, nhung sau khi đi làm thì hình như mức độ đó bị giảm đi :D
  13. Offline

HeroRuoi Thành viên mới

Làm thành viên từ:
    16/6/13
    Số bài viết:
    51
    Thời gian vừa rồi mình ra ngoài thực hành các skill sau 1 thời gian tu luyện nên k vào forum,trc niceguy lắm,bây giờ thì đỡ nhiều rồi :D (cũng có luyện tập tửu lượng chút xíu,tuy nhiên hôm đi nội soi bị kết quả đau trào ngược dạ dày.Cấm uống rượu luôn :( ) .Anh em có nhiều cách giải quyết hay quá,tết này tranh thủ áp dụng luôn
  14. Offline

RSEA Học viên Alpha Art

Làm thành viên từ:
    30/6/13
    Số bài viết:
    80
    năm 1, ăn tất niên, cả lớp thách đố nhau, thế là mình tương cả bát ---> sau đó là cảm giác lịm dần đều :tire:
    năm thứ 5, đợt vừa rồi ở câu lạc bộ võ có một em hơn tuổi mình nhưng vào sau, thách mình nếu uống 15 chén liên tiếp thì sẽ chính thức gọi mình là anh ( vì lúc trước mình vẫn gọi là em, nhưng chưa chịu ). Tưởng mình không biết uống nên nàng ta quá khích... hehe mình ra uống một mạch 15 chén, vẫn tỉnh như thường, sau buổi liên hoan vẫn tỉnh như sáo, còn đi uống cafe với em nó và một vài người khác.
    Bên chỗ làm của mình thỉnh thoảng cuối tuần lại đi ăn tổng kết, mình vẫn uống tới cuối nhưng thực sự mình không thích rượu lắm, uống ngoại giao hoặc chỗ anh em thân thiết mới uống.
    Theo mình thì uống cũng nên biết khả năng mình đến đâu, còn phải đi xe về nữa. Uống gì thì uống trong bụng phải có cái gì đã, vừa đỡ bị say mà không hại dạ dày. Về nhà thì làm một hộp sữa chua.
    Sữa chua có thể bảo vệ niêm mạc dạ dày, làm chậm quá trình hấp thụ rượu. Hơn nữa hàm lượng canxi phong phú trong sữa chua còn rất tốt cho việc giải tỏa khó chịu sau khi uống rượu say.