Chia sẻ Đàn ông - nếu đã 20, nếu chưa 25

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống' bắt đầu bởi Young, 19/3/13.

1. khanhduy3004 Thành viên mới

Đã 20, còn 5 năm nữa để cố gắng hoàn thiện mình
  2. rainnguyen Học viên Alpha Art

"Khi một người đàn ông hoặc một người đàn bà tự nhiên không tới tìm bạn nữa, bạn hãy dứt khoát đừng gọi tới làm phiền họ."
    Mình thấy câu này ý nghĩa chưa đầy đủ lắm :
    Thứ 1: Ví dụ như bạn bè thân thiết lâu ngày không rãnh liên lạc không lẽ cắt đứt với họ ?
    Thứ 2: Nếu 1 Alpha man trong quá trình chinh phục một người phụ nữ, mà phụ nữ thì sáng nắng chiều mưa hoặc đối tượng đang là đèn đỏ thì chẳng lẽ chúng ta vì thế mà bỏ cuộc sớm sao ?
    Và cũng khá mâu thuẫn với Ten Alpha Male Traits trong topic này http://alphaart.vn/forum/threads/10-pham-chat-dang-chu-y-cua-alpha-male.451/ (điều số 5: Shamelessness )
    Đây chỉ là ý kiến của mình, có gì mem khác góp ý nhé.
  3. junlu Thành viên mới

Hãy nhớ thỉnh
    thoảng ngửa đầu nhìn trời xanh,
    và lúc nhìn lên trời xanh hãy
    nhớ cúi xuống nhìn đất dưới
    chân mình." e chưa hiểu cho nay mong các am chỉ bao.và who is lý quang phục ? có phải tg không ?xin anh young cho it thông tin.nguong mô qua.
  4. tungbatu Thành viên mới

tuổi trẻ cái tuổi đẹp nhất nhiều động lực và khát khao
  5. sven Thành viên mới

Cám ơn một bài viết rất hay. Hình như mình đang lãng phí tuổi trẻ, cần tìm nhiều thứ hay ho hơn là tình cảm nam nữ :)
  6. Giant Thành viên mới

"Làm đàn ông, đừng giao du với văn nghệ sĩ hay bọn văn sĩ trẻ.."
    Mình không hiểu lắm ý tác giả, có chăng nghệ sĩ sống đời trôi nổi vô định không đáng để kết giao?
  7. Young Moderator, Writer

cái này là ý kiến cá nhân của tác giả thôi, có thể đúng với bạn, có thể không. Nên chúng ta cứ cân nhắc nên nghe theo hay không ;) Không phải lời nào cũng là vàng ngọc, mình cũng là văn nghệ sĩ :)) nếu cứ như lời của tác giả thì ko ai giao du với mình rồi :D
  8. FooGoo Học viên Alpha Art

bài viết ý nghĩa quá. thanks alot
  9. vanky Thành viên mới

Càng đọc hình như càng thấy mâu thuẫn chút gì đó với alpha mình đang học thi phai?:-"
  10. alex_tran Thành viên mới

"Sự mạnh mẽ, bản lĩnh đàn ông nằm ở tận trong trái tim bạn, bạn có sức mạnh và vẻ đẹp từ trong tim, từ niềm tin mà dù thời gian và tuổi trẻ có trôi qua cũng không khuất phục được."
  11. trinhthai Thành viên mới

mình cũng đang phân vân không biết có nên áp dụng điều này không, câu này có lẽ để chỉ đến vấn đề tình yêu
  12. rocketman Thành viên mới

Bài viết của tác giả quá hay !
  13. thapac Thành viên mới

Đoạn này làm mình suy nghĩ rất nhiều. Lẽ ra phần đông thanh niên hiện nay phải được giáo dục nhiều hơn về nó ...:sure:
  14. boyz888 Thành viên mới

mình có ý kiến về khoản các bài văn bài thơ của các nhà văn nhà thơ cùng thời..... theo mình nên đọc chứ vì đó phản annhs tâm tư tình cảm của phụ nữ, để còn dễ nắm bắt, chỉ cần giữ mình tỉnh táo ko bị cáo quản điểm kia chi phối là Ok rồi
  15. hong4world Thành viên mới

Sao Mình đọc thấy như có vẻ bạn đang bực tức bởi xã hội xung quanh bạn. Như vậy có cái xấu và có cái tốt bạn ah, điều bạn thấy làm bạn sẽ tự cảm thấy xa lánh với người xung quanh nhưng bạn lại là con người cấp tiến. Bạn giống như các nhà thiên tài, được coi là người hâm trong thời đại đó rồi đó. Con người không ai hoàn hảo cả, đôi chút mình nên nhuộm tóc vàng xem hay ăn mặc khác một tý.....tuy điều đó không đẹp theo suy nghĩ của bạn nhưng bạn sẽ thấy hay vì bạn đã trải qua. Bạn là một người đàn ông tốt và là một người con trai tinh tế....nhưng vẻ dẹp cũng có nhiều kiểu mà bạn....
  16. NothingBL Học viên Alpha Art

Mình đọc cảm thấy tác giả đã trãi qua nhiều mối tình, mất đi sự lãng mạn của tình yêu "Khi một cô nàng định gọi bạn là “anh yêu, baby, chồng yêu ơi”, bạn hãy bắt buộc cô nàng gọi bạn bằng tên bạn, bởi bạn là một người đàn ông, bạn không phải thú cưng của ai."
    Mất sự kiên nhẫn dành cho một mối quan hệ bình thường hoặc quan trọng với mình "
    Khi một người đàn ông hoặc một người đàn bà tự nhiên không tới tìm bạn nữa, bạn hãy dứt khoát đừng gọi tới làm phiền họ."
    Còn những phần còn lại mình không có ý kiến gì vì đọc qua mình thấy nó rất đúng ( chưa nghiền ngẫm kĩ)